Rarraba nau'ikan filastik

Dangane da hanyoyin daban-daban na sassa na filastik gyare-gyare da sarrafawa, ana iya raba shi zuwa nau'ikan masu zuwa:
· Tsarin allura
Injection mold kuma ana kiransa allura mold.Tsarin gyare-gyaren wannan gyare-gyare yana da alamar sanya kayan albarkatun filastik a cikin ganga mai dumama na injin allura.Ana dumama robobin da narke, kuma ana tura shi ta hanyar dunƙule ko plunger na injin allura, yana shiga cikin kogon ƙura ta bututun ƙarfe da tsarin gating na ƙirar, kuma filastik yana samuwa a cikin kogon mold ta hanyar adana zafi, kula da matsa lamba. , sanyaya da ƙarfafawa.Tun da na'urar dumama da latsawa na iya aiki a cikin matakai, gyare-gyaren allura ba zai iya samar da sassa na filastik kawai tare da siffofi masu rikitarwa ba, amma har ma yana da ingantaccen samarwa da inganci mai kyau.Saboda haka, allura gyare-gyare ya mamaye babban rabo a cikin gyare-gyare na filastik sassa, kuma allura molds lissafin fiye da rabin filastik gyare-gyaren gyare-gyare.Ana amfani da injunan allura don gyare-gyaren thermoplastics, kuma an yi amfani da su a hankali don gyaran robobi na thermoset a cikin 'yan shekarun nan.

· Matsi mold
Matsi mold kuma ana kiransa matsawa mold ko roba mold.Tsarin gyare-gyaren irin wannan nau'in yana da alaƙa da ƙara kayan albarkatun filastik kai tsaye a cikin buɗaɗɗen ƙura, sa'an nan kuma rufe mold.Bayan filastik yana cikin yanayin narkakkar ƙarƙashin aikin zafi da matsa lamba, rami yana cike da wani matsa lamba.A wannan lokacin, tsarin kwayoyin halitta na filastik yana jujjuya halayen haɗin gwiwar sinadarai, a hankali yana taurare da siffata.Ana amfani da gyare-gyaren matsi galibi don robobi na thermosetting, kuma sassansu na filastik ana amfani da su ne don kwandon wutar lantarki da kayan yau da kullun.
Yanayin canja wuri
Canja wurin mold kuma ana kiransa allura mold ko extrusion mold.Tsarin gyare-gyaren nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i)) ƙara kayan da aka yi amfani da su a cikin ɗakin abinci da aka rigaya, sa'an nan kuma amfani da matsi ga albarkatun filastik a cikin ɗakin ciyarwa ta hanyar matsi.Filastik ɗin yana narkewa a ƙarƙashin matsanancin zafin jiki da matsanancin matsin lamba kuma yana shiga cikin rami ta hanyar tsarin zubewar ƙirar, sa'an nan kuma halayen haɗin gwiwar sinadarai ya faru kuma a hankali ya ƙarfafa kuma ya zama.Ana amfani da tsarin gyaran gyare-gyare mafi yawa don robobi na thermosetting, wanda zai iya samar da sassan filastik tare da siffofi masu rikitarwa.

· Extrusion mutu
Extrusion mutu kuma ana kiransa extrusion kai.Wannan gyare-gyare na iya ci gaba da samar da robobi masu siffa iri ɗaya, irin su bututun filastik, sanduna, zanen gado, da dai sauransu. Na'urar dumama da matsi na extruder iri ɗaya ne da na injin allura.Filastik a cikin narkakkar da ke wucewa ta cikin injin injin don samar da sassan filastik ci gaba da gyare-gyare, kuma ingancin samarwa yana da girma musamman.
Bugu da ƙari ga nau'ikan molds filayen filastik da aka lissafa a sama, akwai kuma shimfidar iska mai ƙarfi, busa molds molds molds.


Lokacin aikawa: Fabrairu-08-2023